.
Hồ sơ K1 - khanhpham44865
1 ... 3, 4, 5, 6, 7 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Thân chào các anh chị Vietditru!
Đầu thư tôi xin chúc các anh chị luôn vui khoẻ và nhiều may mắn!
Hôm nay tôi có câu hỏi nhờ các anh chị giúp đõ , tôi đã đậu quốc tịch vào tháng 09 -2019 sau khi nhận được thẻ xanh 10 năm trước đó hai ngày , và con trai tôi cũng có giấy báo châp thuận thẻ xanh 10 năm trong vòng 60 ngày nhưng đến nay con tôi vẫn chưa nhận mặc dù con toi có gọi điện thoại cho Uscis thi họ nói chờ ,đến nay vẫn chưa thấy gì nhưng sắp tới đây tháng giêng 2020 tôi và con trai tôi về Việt Nam và sẽ trở lại Mỹ Feb 2020mà con tôi ko có thẻ xanh 10 năm có sao ko ạh vì thẻ xanh 02 năm đã hết hạn , con trai tôi vẫn sử dụng pasport việt nam để họ đóng mộc gia han.Vậy tôi phải làm gì và có nên gọi phone cho họ nữa ko a?Trong khi cho đoi sự hồi âm tôi xin chân thành cảm ơn các anh chị vietditru!

613771 top -

Xin chào các anh chị Vietditru!
Tôi xin lỗi xin cho tôi hỏi thêm một câu hỏi nữa là
Tôi đã làm đơn bảo lãnh con gái còn độc thân từ lúc tôi có thẻ xanh hai năm nay tôi đã đậu quốc tịch và con gai tôi nay đã 26 tuổi ,vạy hồ sơ của con gái tôi có được tự động chuyển qua diẹn F1 ko ah mà tôi nhạn thấy lịch visa diện F2B nhanh hơn diện F1 vậy xin hỏi tôi cần phải gọi điên thoại cho Uscis hay là do họ tiự động chuyển đổi hoặc mình cứ để yên thế được ko xin các chị giải thich cho tôi hiểu rõ hơn , chán thành cảm ơn các anh chị nhieu ạ!o

613772 top -

và con trai tôi cũng có giấy báo châp thuận thẻ xanh 10 năm trong vòng 60 ngày nhưng đến nay con tôi vẫn chưa nhận mặc dù con toi có gọi điện thoại cho Uscis thi họ nói chờ ,đến nay vẫn chưa thấy gì nhưng sắp tới đây tháng giêng 2020 tôi và con trai tôi về Việt Nam và sẽ trở lại Mỹ Feb 2020mà con tôi ko có thẻ xanh 10 năm có sao ko ạh
Khi USCIS đã cấp thẻ xanh thì họ sẽ yêu cầu bạn dùng thẻ xanh để xuất nhập cảnh Mỹ chứ không dùng thẻ xanh tạm trên hộ chiếu được.

Tôi đã làm đơn bảo lãnh con gái còn độc thân từ lúc tôi có thẻ xanh hai năm nay tôi đã đậu quốc tịch và con gai tôi nay đã 26 tuổi ,vạy hồ sơ của con gái tôi có được tự động chuyển qua diẹn F1 ko
Không tự động chuyển qua F1 nhưngg không phải vì vậy mà bạn không báo cho USCIS.

Bổn phận của bạn là phải báo cho USCIS bất cứ thay đổi, còn chuyện bạn muốn giữ F2B thì bạn phải xin giữ lại F2B.

613773 top -
Thân chào các anh chị vietditru, chao chi Cochin!
Cảm on chị Cochin đã hồi âm , nhưng cho tôi hỏi là hiện tại con trai tôi có giấy I-797 gửi về là đã chấp thuận vào tháng 09/2019 ,( mặc dù thẻ xanh vẫn chưa gửi về dù đã ba tháng)chỉ còn một tháng là tôi và con trai sắp về Vn vậy con tôi có thể mang theo tờ giấy I-797 này để xuất trình khi về việt nam hoặc khi QUAY TRỞ LẠI MỸ dược ko ạ? Trong khi chờ đợi sự hồi âm tôi xin chân thành cảm ơn chị rất nhiều và ko quên chúc chị cùng gia đình luôn an vui và hạnh phúc!

613775 top -

Xin lỗi các anh chị vietditru va Cochin ! Sau khi submit câu hỏi tren điện thoại lúc kiểm tra lại thì tôi thấy xuất hiện nhiều câu hỏi lập lại trong bài , ko biết có phải tại mạng internet chậm mình bấm nhiêu lần nên xảy ra tình trạng như vậy ko chứ tôi ko cố ý thúc giục câu hỏi của mình , mong các anh chị lượng thứ Tôi xin chân thành cảm ơn rất nhiều ạ! Chúc các anh chi va Cochin cuối tuần vui vẻ

613783 top -

Khi USCIS đã cấp thẻ xanh thì họ sẽ yêu cầu bạn dùng thẻ xanh để xuất nhập cảnh Mỹ chứ không dùng thẻ xanh tạm hay bất cứ giấy gì để thay thế được.

613785 top -
Xin chân thành cảm ơn Cochin va các anh chị vietditru rất nhiêu.Than Chúc các anh chị ngày lễ Giáng Sinh và Nam mới vui vẻ bình an!

613786 top -
Hồ sơ K1 - khanhpham44865
1 ... 3, 4, 5, 6, 7

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image